Nyumbani

NEMC NA IUCN ZAKUTANISHA WADAU KUJADILI MUSTAKABALI WA USIMAMIZI ENDELEVU WA BAHARI TANZANIA

Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi wa Mazingira (NEMC), kwa kushirikiana na Shirika la Kimataifa la Uhifadhi wa Mazingira (IUCN), limeandaa mkutano wa Tanzania Ocean Governance Forum, unaofanyika Oktoba 15–16, 2026, katika ukumbi wa Ramada Hotel, Dar es Salaam. Mkutano huo unawakutanisha wadau kutoka taasisi za serikali na zisizo za kiserikali kujadili Usimamizi endelevu wa bahari nchini Tanzania.



Mkutano huo unaongozwa na kaulimbiu isemayo “Towards Sustainable Governance in Tanzania: Strengthening Collaboration, Policy and Action”, inayosisitiza kuimarisha ushirikiano wa kitaasisi, kuboresha utekelezaji wa sera na kuchukua hatua madhubuti katika uhifadhi na matumizi endelevu ya rasilimali za bahari, sambamba na kukuza uchumi wa buluu.

Washiriki wa jukwaa hilo wanatoka katika taasisi mbalimbali, zikiwemo Ofisi ya Makamu wa Rais (VPO), Taasisi ya Utafiti wa Uvuvi Tanzania (TAFIRI), Taasisi ya Utafiti wa Uvuvi Zanzibar (ZAFIRI), MOBEF, Mamlaka ya Uvuvi wa Bahari Kuu (DSFA), ZEMA, pamoja na mashirika yasiyo ya kiserikali na wadau wengine wa mazingira ya baharini. Ushiriki wao unalenga kuimarisha uratibu na kubadilishana uzoefu katika usimamizi wa rasilimali za bahari.

Katika mkutano huo, mada kuu tatu zimejadiliwa, ambazo ni hali ya utekelezaji wa sera na mipango ya uchumi wa buluu, mipango ya matumizi ya maeneo ya bahari (Marine Spatial Planning – MSP) pamoja na uvuvi na uchumi wa buluu. Majadiliano hayo yanalenga kuimarisha utekelezaji wa sera, kuratibu matumizi ya maeneo ya bahari na kukuza sekta ya uvuvi kwa kuzingatia uhifadhi wa mifumo ikolojia na matumizi endelevu ya rasilimali.

Mgeni rasmi katika mkutano huo ni Naibu Katibu Mkuu wa Wizara ya Uchumi wa Buluu na Uvuvi Zanzibar, Bw. Zahor Kassim. Kupitia jukwaa hili, NEMC na IUCN zinalenga kuimarisha ushirikiano wa wadau, kubadilishana maarifa na kuwezesha maamuzi na hatua zinazozingatia sera na uhifadhi wa mazingira ya baharini, kwa manufaa ya kizazi cha sasa na kijacho.

#iucn#tafiri#zafiri#zema#mobef@dasfa@blueeconomy@oceangovernance

Hakuna maoni:

Chapisha Maoni

NEMC, TNBC NA TPSF ZAKUTANA KUJADILI NAMNA YA KUBORESHA HUDUMA ZA EIA KWA WAWEKEZAJI

Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi wa Mazingira (NEMC) limekutana na Kiongozi wa Tanzania National Business Council (TNBC) pamoja na Ra...