Nyumbani

𝗡𝗔𝗜𝗕𝗨 𝗪𝗔𝗭𝗜𝗥𝗜 𝗞𝗪𝗔𝗚𝗜𝗟𝗪𝗔 𝗔𝗧𝗢𝗔 𝗠𝗔𝗔𝗚𝗜𝗭𝗢 𝗞𝗨𝗞𝗔𝗕𝗜𝗟𝗜𝗔𝗡𝗔 𝗡𝗔 𝗔𝗧𝗛𝗔𝗥𝗜 𝗭𝗔 𝗠𝗩𝗨𝗔 𝗭𝗔 𝗘𝗟 𝗡𝗜Ñ𝗢

Naibu Waziri, Ofisi ya Makamu wa Rais (Mazingira) Mhe. Reuben Nhamanilo Kwagilwa, ametoa maagizo kwa wakuu wa mikoa nchi nzima kuchukua hatua za haraka za kukabiliana na athari za kimazingira zinazoweza kusababishwa na mvua za el niño zinazotarajiwa kunyesha nchini ikiwemo kusitisha shughuli za kilimo na Biashara katika maeneo hatarishi pembezoni mwa mito na kuandaa mpango wa kuhamisha wananchi wanaoishi katikati maeneo yanayoweza kuathiriwa na mafuriko.

Mhe. Kwagilwa ametoa agizo hilo wakati akiendelea na ziara katika mikoa ya Arusha na Manyara iliyoanza Septemba 14, 2026, kwa lengo la kukagua maeneo hatarishi kwa mafuriko na kuweka mikakati ya kukabiliana na athari zinazoweza kujitokeza kutokana na mvua ambapo ameelekeza shughuli zote zinazofanyika pembezoni mwa mito katika ziwa Manyara kusitishwa mara moja na kuandaliwe mpango wa kuwanusuru wananchi wanaoishi safu za Bonde la ufa Kata ya Mangara.

Naibu Waziri ametoa maagizo hayo baada ya kutembelea Ziwa Manyara na maeneo ya mashamba ya Mangara mkoani Manyara, Migungani B na Jangwani, ambako amekagua hali ya mazingira pamoja na shughuli za kibinadamu zinazofanyika katika maeneo hayo.

Naye Mkurugenzi wa Utekelezaji na Uzingatiaji wa Sheria wa NEMC, Bw. Elibariki Bajuta, akizungumza wakati wa ziara hiyo, amesema wananchi wanapaswa kuzingatia Sheria na Kanuni za Mazingira na kuepuka kufanya shughuli katika maeneo hatarishi ili kupunguza uwezekano wa kutokea kwa mafuriko na madhara yake.

Ziara hiyo imewashirikisha viongozi na wataalamu mbalimbali, wakiwemo Wakuu wa Wilaya, viongozi wa Serikali za Mitaa, viongozi wa Ulinzi na Usalama, Madiwani, pamoja na wadau wa mazingira na miundombinu, kwa lengo la kuweka mikakati ya pamoja ya kukabiliana na athari za mvua na mafuriko.






Hakuna maoni:

Chapisha Maoni

NEMC YAKUTANA NA KAMATI YA KUDUMU YA BUNGE YA BAJETI

Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi wa Mazingira (NEMC) limekutana na Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Bajeti na kujadili utekelezaji wa baj...