Nyumbani

NEMC YASHIRIKI MKUTANO WA MKUU WA MKOA WA DAR ES SALAAM-MIKAKATI YA USAFI WA JIJI

Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi wa Mazingira (NEMC) limeshiriki Mkutano wa Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Mhe. Albert Chalamila uliowakutanisha wahariri wa vyombo vya habari na Viongozi wa Jiji la Dar es Salaam kujadili hatua na mikakati ya pamoja kuimarisha usafi wa Mazingira katika Jiji la Dar es Salaam.

Hatua hiyo ni Utekelezaji wa wito wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan kufuatia kauli yake kuhusu hali ya uchafuzi wa Mazingira katika Jiji la Dar es Salaam.

Amesema watanzania wote kwa kila kaya wanapaswa kuwa na vifaa vya kutunzia taka (Dustins) angalau viwili au zaidi ili kurahisisha utenganishaji taka, pia magari kuwa na kifaa kimoja,  pamoja na kuwepo kwa mapipa katika stendi na maeneo mbalimbali ya huduma huku akieleza umuhimu wa kutumia vifaa vya kisasa vya usafi na vya kuwekea taka katika maeneo mbalimbali ili kurahisisha shughuli za usafi kufanyika kwa ufanisi.

Aidha Mhe. Chalamila amesema tayari Serikali imeanza mashirikiano na Taasisi za kifedha zikiwemo Benki na Kampuni za kuzalisha vifaa vya kutunzia taka ili kuhakikisha vifaa hivyo vinapatikana kwa wingi huku akisisitiza kuwa mkakati wa kusafisha Jiji la Dar es Salaam hautegemei tu kuondoa taka bali kuchakata taka na kuzibadili kuwa bidhaa ikiwemo Gesi.

Pamoja na mikakati iliyojadiliwa, Mhe. Albert Chalamila ametoa wito kwa watanzania kuchukua tahadhari dhidi ya Mvua za El ñino zinazotarajiwa kunyesha ikiwa ni pamoja na kuzingatia ushauri na taarifa zinazotolewa na Mamlaka husika.

Naye Meneja wa Kanda ya Mashariki Kaskazini, Bi. Glory Kombe akimwakilisha Mkurugenzi Mkuu wa NEMC, amesema kila mwananchi ana haki ya  kuishi katika mazingira safi na salama kwa mujibu wa Sheria hivyo ni wajibu kwa kila mmoja kutunza na kuhifadhi mazingira  huku akisisitiza kuwa usafi wa Jiji la Dar es Salaam unahitaji ushiriki na hatua za pamoja kutoka kwa viongozi, vyombo vya habari na jamii ili kurejesha usafi wa jiji.







 

Hakuna maoni:

Chapisha Maoni

NEMC YAKUTANA NA KAMATI YA KUDUMU YA BUNGE YA BAJETI

Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi wa Mazingira (NEMC) limekutana na Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Bajeti na kujadili utekelezaji wa baj...